Taron Shugabanin kasashen Afrika a Habasha karo na 38
2025-02-15 12:00
Ƴan tawayen M23 da ke kawance da sojojin Rwanda sun kama birnin Bukavu
2025-02-15 11:26
Ƙasashen Turai su yi aiki don amfanin ƙansu da kuma samar da dakarun ƙare kai
2025-02-15 11:02
Ƙungiyar Hamas ta mika wasu ‘yan Isra’ila uku ga ƙungiyar agaji ta Red Cross
2025-02-15 09:41
Sojojin Myammar na shirin tasa ƙeyar mutane 10,000 da ake zargi da zamba zuwa wasu yankuna
2025-02-15 08:52
Amurkawa miliyan 240 za su zaɓi sabon shugabansu a ranar Talata
2025-02-14 17:31
USAID ce ke ɗaukar nauyin mayaƙan Boko Haram - Ɗan majalisar Amurka
2025-02-14 15:29
Fursunoni 3 sun lashe gasar Al-Ƙur’ani a Kano
2025-02-14 14:08
An ware naira tiriliyan ɗaya da rabi don bankin manomo a kasafin kuɗin Nijeriya
2025-02-14 11:13
Hamas: Ba za mu yi watsi da yarjejeniyar tsagaita wuta ba
2025-02-14 11:11
Amurka ta ce akwai batun kariya ga Ukraine a tattaunawar kawo ƙarshen yaƙi
2025-02-14 10:47
Ronaldo ya fi kowanne ɗan wasa na duniya albashi a shekarar 2024
2025-02-14 10:34
Nijeriya: Sojoji sun kashe ƴan ta’adda fiye da 70 a jihar Borno
2025-02-14 10:09
Havert ba zai buga wa Arsenal wasa ba har zuwa ƙarshen kaka saboda rauni
2025-02-14 09:25
Rahoto akan ranar masoya ta duniya
2025-02-14 08:59
Isra'ila ta ce zata aiwatar da shirin Trump kan Gaza idan ba a saki mutanenta ba
2025-02-14 08:48
Rundunar ƴansandan Najeriya ta ƙaryata zargin ɓatar bindigoginta kusan dubu 4
2025-02-14 08:48
Matakin Trump akan USAID ya shafi ayyukan cigaba a Jamhuriyar Kamaru
2025-02-14 08:46
An fara samun mata a cikin gungun 'yan bindiga a arewa maso yammacin Najeriya
2025-02-14 08:40
Taron AI a Paris ya cimma matsaya kan matsalolin sassauta dokokin taƙaita amfani da ita
2025-02-13 16:39
Ba zan daina sukar gwamnatin Tinubu ba - Farfesa Yusuf
2025-02-13 15:57
Shugabannin Afrika za su gudanar da taro don cimma matsaya kan bautar da al'ummarsu
2025-02-13 15:43
Abin da ya kamata ku sani kan babban taron ƙasa na Nijar
2025-02-13 14:51
Trump da Putin zasu haɗu a Saudiyya don tattaunawa akan rikicin Ukraine
2025-02-13 10:19
Dakatar da ayyukan agaji da Amurka ta yi, ya yi mumunar tasiri a Congo
2025-02-13 10:12
Ƙungiyar masu sauraron rediyo a Nijar sun shirya bikin Ranar Rediyo ta Duniya
2025-02-13 10:08
Jihar Jigawa na daga jihohin da suka amfana da USAID a Nijeriya
2025-02-13 09:42
Rundunar ƴansandan Nijeriya ta amsa tambayoyi kan batun ɓacewar bindigogi
2025-02-13 09:35
Ƴanjarida 124 aka kashe a shekarar da ta gabata - Rahoton CPJ
2025-02-12 17:41
Sojojin Najeriya sun kashe jiga-jigan ƴan ta’addan a jihohin Zamfara da Sokoto
2025-02-12 16:48
Hamas ta jinjina wa Jordan da Masar kan ƙin amincewa da buƙatar kwashe Falasɗinawa a Gaza
2025-02-12 16:13
Haɗaɗɗiyar Daular Larabawa ta buƙaci ƙulla yarjejeniyar tsagaita wuta a Sudan
2025-02-12 15:38
Ƴan awaren Mali sun yi iƙirarin kakkaɓo jirgin saman sojin ƙasar a wani bariki
2025-02-12 14:25
Faransa da India za su inganta alaƙar kasuwanci da tsaro da ke tsakaninsu
2025-02-12 14:04
Najeriya da Nijar da kuma Aljeriya sun cimma yarjejeniyar shimfiɗa bututun gas zuwa Turai
2025-02-12 13:53
Kamfanonin sadarwa a Nijeriya sun fara aiwatar da shirin ƙara kuɗin kira da na Data
2025-02-12 09:59
Cutar kwalara ta kashe mutane sama da 100 a Ƙasar Angola - ma'iakatar lafira
2025-02-12 09:41
Wani haɗarin mota ya kashe mutane kusan 26 a ƙasar Habasha
2025-02-12 09:30
Mayakan sa kai sun kashe fararen hula sama da 50 a arewa maso gabashin Congo
2025-02-12 08:37
Ƙasashe 61 sun amince da ƙudirin aiki tare don amfani da fasahar AI
2025-02-12 08:03
USAID ta bayar da gagarumar gudanmuwa wajen samar da ruwan sha a jihar Neja
2025-02-11 20:13
Ana cin zarafin mata kowanne bayan minti 10 a Najeriya - Rahoto
2025-02-11 18:46
Gudummawar Hukumar USAID a Ƴankin Arewa maso yammmacin Nijeriya
2025-02-11 18:44
Falasɗinawa za su yi farin ciki da inda za mu kai su - Trump
2025-02-11 18:42
Ƙungiyar agaji ta ƙasar Norway zata dakatar da ayyuka a ƙasashe 20
2025-02-11 16:48
Lokacin yin shiru ya wuce - Nasir El Rufai
2025-02-11 16:31
Adeshina ya ce a shirye yake ya yiwa Nijeriya aiki a kowanne matsayi
2025-02-11 15:47
Kotu ta bukaci Janar Mohammed ya gurfana a gabanta
2025-02-11 14:59
Ruɗani ya mamaye Rundunar Ƴansandan Nijeriya akan tafiya ritaya
2025-02-11 14:21
Ƴan bindiga sun kashe fararen hula sama da 35 a Gabashin Congo
2025-02-11 12:19
Kotun Sojin Congo ta fara sauraron ƙarar Sojojin da suka gudu daga fagen daga
2025-02-11 10:33
Adadin waɗanda suka harbu da cutar Ebola a Uganda ya ƙaru zuwa 9
2025-02-11 10:27
Najeriya ta koma ta 140 daga 145 a sahun ƙasashe mafiya rashawa
2025-02-11 09:46
Hamas ta ce barazanar Trump na ƙara dagula yarjejeniyar tsagaita wuta a Gaza
2025-02-11 09:42
Trump ya lafta harajin kashi 25 kan ƙarafan da ake shigarwa Amurka
2025-02-11 06:49
MDD ta sake gabatar da bukatar sakin Bazoum cikin gaggawa
2025-02-10 19:55
Jihar Nejan Nijeriya na ɗaya daga cikin jihohin da suka ci moriyar Hukumar USAID
2025-02-10 18:33
Jamhuriya Nijar na ɗaya daga cikin ƙasashen da Amurka ta dakatar daga amfana da USAID
2025-02-10 18:10
Gwamnatin Nijeriya zata zuba sama da biliyan ɗaya wajen inganta lafiya a ƙasar
2025-02-10 17:30
Ƙasashe a kalla 100 na duba yiwuwar sassauta dokokin taƙaita amfani da fasahar AI
2025-02-10 16:11
Fararen fatar Afirka ta Kudu tayi watsi da buƙatar Shugaban Amurka
2025-02-10 15:16
NDLEA ta kame masu safarar ƙwayoyin da suka haɗiyi ƙulli 125 na hodar iblis
2025-02-10 12:33
A shirye na ke don kwaso Falasɗinawa zuwa Amurka - Trump
2025-02-10 10:25
Dakatar da ayyukan USAID ya jefa al'ummar yankin Neja-Delta a zullumi
2025-02-10 10:22
Rahoton kan shirin Nijar na kiran taron al'umma kan makomar ƙasa
2025-02-10 09:25
RSF na haifar da tarnaƙi wajen gudanar da ayyukan jin kai a Darfur - MDD
2025-02-10 08:56
Saudiya zata daina bayar da biza ga ƴan Najeriya da wasu ƙasashe 13
2025-02-10 08:45
Za a zuba jarin sama da Euro biliyan 109 a fannin fasahar AI a Faransa - Macron
2025-02-10 06:55
Jagoran neman ƴancin kai a Namibia ya rasu yana da shekaru 95
2025-02-09 20:25
Hamas ta ce Isra'Ila ta janye daga manyan hanyoyin cikin Gaza
2025-02-09 19:52
Kada ku bar gara da zago da macizai su cinye kasafin kudin bana - Atiku
2025-02-09 19:20
Masu ikrarin jihadi sun kashe mutane sama da 32 a wani hari da suka kai a Mali
2025-02-09 19:00
Nijar za ta gudanar da babban taron ƙasa kan mayar da mulki ga farar hula
2025-02-09 17:16
Falasdinu ta yi Allah wadai da kisan da aka yi wa wata uwa mai ciki a Nur Shams
2025-02-09 14:04
'Yan Najeriya zasu fara biyan harajin toll gate a dukkanin manyan hanyoyi- Umahi
2025-02-09 10:06
Sojin Najeriya sun hallaka wasu riƙaƙƙun ƴanbindiga 2 a jihar Zamfara
2025-02-09 08:25
Rukuni na 4 na Ƴansandan Kenya ya isa Haiti duk da katse tallafin Amurka
2025-02-09 07:50
William Ruto na fatan ganin an cimma tsagaita bude wuta tsaƙanin M23 da DRCongo
2025-02-08 18:03
Hamas ta miƙa wa Isra'ila Yahudawa 3 don ta karɓi mutanenta 183
2025-02-08 09:24
Trump ya jaddada alwashin rufe Hukumar Bunƙasa ƙasashe ta USAID
2025-02-08 08:27
Shugaban Congo da na Rwanda za su gana a kan rikicn ƴan tawayen M23
2025-02-08 08:21
Waɗanda suka ɗauke Janar Tsiga sun buƙaci kuɗin-fansa na naira miliyan 250
2025-02-08 08:15
Mahukunta da 'yan kasuwa sun goyi bayan kafa ƙungiyoyin yaƙar IPOB
2025-02-08 08:01
Gwamnatin Najeriya ta ce an samu sassaucin garkuwa da mutane a kasar
2025-02-07 18:04
Matakin Amurka kan tallafin jin ƙai barazana ce ga shirin yaki da yunwa - Rahoto
2025-02-07 18:03
Harin ta'addanci ya kashe jami'an wata ƙungiyar agaji ta Switzerland
2025-02-07 17:31
Baƙin haure sama da dubu 78 Morocco ta toshewar hanyar shiga Turai a bara
2025-02-07 17:21
Ƙasashen Masar da Jordan sun nuna fargabar ƙazancewar rikici a Gabas ta Tsakiya
2025-02-07 17:12
Ƙungiyar ECOWAS ta sallami ma'aikata 'yan asalin Nijar da Mali da Burkina Faso
2025-02-07 11:30
Majalisar sojin Ɓurkina Faso ta ƙoma teɓurin tattaunawa ɗa ƙungiyoyin ƙwadago
2025-02-07 09:33
Amurka ba ta isa ta tirsasa mana ba - Ramaphosa
2025-02-06 19:35
WHO ta kafa gidauniyar tara kudaden da za su cike giɓin da Amurka ta haifar mata
2025-02-06 15:15
Mun samu bukatar ƙirƙiro sabbin Jihohi 31 a Najeriya - Kalu
2025-02-06 14:40
Jami'an tsaron Najeriya sun cafke baƙin haure sama da 160
2025-02-06 12:35
Gwamnatin Nijar ta nemi ficewar ƙungiyar agaji ta Red Cross daga ƙasar
2025-02-06 12:33
Rundunar sojin Nijar ta tabbatar da kashe jami'anta 10 a wani harin kwanton ɓauna
2025-02-06 12:22
Iƙirarin ƙwace Gaza - Amurka ta yi amai ta lashe
2025-02-06 10:18
Gwamnantin Ghana ta rage sama da Cedi dubu 10 a kuɗin aikin Hajjin bana
2025-02-06 09:28
Nijeriya ta fara amsar kuɗin harajin toll gate a kan hanyar Abuja zuwa Makurdi
2025-02-06 09:13
Kamfanin AstraZeneca na samu riba ta kusan kashi 18 cikin 100 a shekarar 2024
2025-02-06 08:53
Ukraine ta sanar da kama sojojin Rasha 909 a harin Kursk
2025-02-06 08:32
Page generated: Friday Mar 14 12:47